การเงิน

8 วิธีที่สร้างสรรค์เพื่อประหยัดเงินในร้านขายของชำ

ขณะที่ฉันเป็นโค้ชคนในพื้นที่ที่ประหยัดที่สุดแห่งหนึ่งในสถานที่ที่ฉันเห็นว่าเงินที่เสียมากที่สุดอยู่ในพื้นที่ของการใช้จ่ายของชำ ในครอบครัวชาวนากระเง้ากระหม่อมเราเก็บงบประมาณของร้านขายของชำไว้สูงสุด 400 เหรียญต่อเดือนสำหรับครอบครัวหกคน แต่มันไม่ได้เป็นอย่างนั้นเสมอไป

ก่อนการเปิดเผยอันยิ่งใหญ่ของเราเกี่ยวกับปัญหาการเงินของเราเราใช้จ่ายรายได้เกือบ 1,000 เหรียญต่อเดือนสำหรับร้านขายของชำ และส่วนที่น่าเศร้าเกี่ยวกับเรื่องนี้ก็คือว่า 1,000 ดอลลาร์ต่อเดือนสำหรับอาหารสำหรับครอบครัวใหญ่ของเราจริงๆก็ไม่มากนัก ตามข้อมูลแบบ Infographic นี้งบประมาณด้านอาหารที่มีต้นทุนปานกลางสำหรับครอบครัว 4 คนคือ 995 เหรียญต่อเดือน สิ่งที่ทำให้ฉันลำบากที่สุดเกี่ยวกับตัวเลขนี้และตัวเลขอื่น ๆ ใน Infographic คือฉันรู้จากประสบการณ์ส่วนตัวที่คุณสามารถให้อาหารสุขภาพที่ดีสำหรับครอบครัวของคุณสำหรับราคาถูกกว่า 1,000 เหรียญต่อเดือน

ผ่านการฝึกซ้อมการค้นคว้าและการปรับแต่งมากมายเราสามารถเก็บงบประมาณร้านขายของชำของเราไว้ที่ 400 เหรียญต่อเดือนเป็นเวลา 2.75 ปีที่ผ่านมา ในช่วงเวลาที่เราได้ผ่านจำนวนเงินดังกล่าวเป็นเพราะขาดการวางแผนที่ชัดเจนในส่วนของเรา บางเดือนเราเหนื่อยเกินไปขี้เกียจเกินไปหรือรู้สึกกลัวที่จะดูแล แต่ตอนนี้เรามีแผนงานลดลงไปบ้างแล้วและนั่นช่วยให้เราสามารถอยู่ในงบประมาณที่ชาญฉลาดได้ตลอดทั้งเดือนที่วุ่นวาย

หากคุณไม่ทราบว่าการใช้จ่ายของคุณกับร้านขายของชำเริ่มติดตามการใช้จ่ายของคุณด้วยเครื่องมือออนไลน์ฟรีเช่น Personal Capital หลังจากที่คุณทราบจำนวนเงินที่ใช้จ่ายแล้วคุณสามารถทำงานเกี่ยวกับการออมเงินด้วยเคล็ดลับเหล่านี้

ให้อาหารครอบครัวของคุณน้อยลง

นี่เป็นวิธีที่เราให้อาหารที่ดีต่อสุขภาพของครอบครัวของเราในราคาเพียง 400 เหรียญต่อเดือนและคุณสามารถลดค่าใช้จ่ายในการขายของชำได้อย่างไร

Podcast ที่เกี่ยวข้อง

รู้จักราคาของคุณ

ไม่ว่าคุณจะเรียนรู้โดยการท่องจำหรือสร้างรายชื่อคุณจำเป็นต้องทราบราคาของสินค้าที่คุณซื้อในแต่ละเดือนหากคุณต้องการให้ราคาอาหารลดลง เมื่อทราบราคาของสิ่งที่คุณซื้อคุณจะสามารถตรวจสอบรายการเหล่านั้นได้ที่ร้านอื่นได้ง่ายขึ้น ราคาขายของร้านค้าบางร้านยังคงสูงกว่าราคาปกติของร้านอื่น ๆ แต่ถ้าคุณไม่ทราบว่าคุณจ่ายเงินตามปกติคุณจะไม่สามารถแยกแยะได้ว่าการขายจริงหรือไม่ นอกจากนี้ด้วยการทราบราคาของสิ่งที่คุณซื้อเป็นประจำคุณสามารถวางแผนงบประมาณและแผนเมนูได้มากขึ้น

สมดุลอาหารราคาตามที่คุณวางแผนเมนู

ในครอบครัวของเราเราทำงานเพื่อรักษาอาหารของเราโดยเฉลี่ยไม่เกิน 5 เหรียญต่อคน โปรดสังเกตว่าฉันไม่ได้กล่าวว่า "ทุก" อาหารอยู่ภายใต้ $ 5 แต่เรา "เฉลี่ย" ต่ำกว่า $ 5 สิ่งนี้หมายความว่าเมื่อเราต้องการอาหารค่ำสเต็กและมีค่าใช้จ่าย 15 เหรียญเราจะโรยในมื้ออาหาร 2 เหรียญและ 3 เหรียญในสัปดาห์นั้นเพื่อที่เราจะสามารถสร้างความแตกต่างของค่าใช้จ่ายได้ แต่ยังคงเพลิดเพลินกับอาหารที่ปรุงขึ้นเป็นครั้งคราว เลือกจำนวนมื้ออาหารโดยเฉลี่ยสำหรับครอบครัวของคุณซึ่งจะช่วยให้คุณยึดติดกับงบประมาณของร้านขายของชำที่คุณตั้งไว้จากนั้นไปที่เมนูเพื่อวางแผนมื้ออาหารของคุณโดยเฉลี่ย

มีรายชื่อของอาหารราคาถูกและง่าย

โลกจะไม่สิ้นสุดหากคุณให้อาหารครอบครัวของคุณบะหมี่เนยกับถั่วสัปดาห์ละครั้งหรือมี popcorn อากาศ popped ครั้งในขณะที่สำหรับอาหารค่ำ รวบรวมรายชื่ออาหารที่ถูกและง่ายของครอบครัวของคุณเพื่อให้คุณสามารถโรยพวกเขาตลอดแผนเมนูรายเดือนของคุณและประหยัดเงินมากในกระบวนการ

เรียนรู้ว่าอาหารที่คุ้มค่าที่สุดคืออะไร

เราซื้อเนื้อสัตว์สีแดงจำนวนมากจากชาวนาในท้องถิ่นที่นี่และจ่ายเงิน 3.50 เหรียญต่อปอนด์สำหรับอาหารที่ให้หญ้าไม่มียาปฏิชีวนะไม่มีเนื้อสีแดงของฮอร์โมนเนื้อสัตว์ที่มีคุณภาพสูงสำหรับราคาถูกกว่าที่ร้านขายของชำคิดค่าบริการ นอกจากนี้เรายังมีแหล่งช้อปปิ้งที่ Trader Joe's มากมาย พาสต้าของพวกเขาคือ 99 เซ็นต์ต่อปอนด์และผลิตในอิตาลีซึ่ง Roundup ไม่ได้ใช้กับข้าวสาลี อีกครั้งอาหารที่มีคุณภาพสูงในราคาที่ต่อรอง ร้านประหยัดเงินอื่น ๆ รวมถึงการซื้อผลผลิตที่ Aldi และตียอดขายที่ร้านค้าในเมืองเล็ก ๆ ที่มีราคาแพงของเราซึ่งมีราคาขายที่น่ากลัวในแต่ละสัปดาห์ซึ่งมักจะตีราคา Walmart หากคุณเรียนรู้ที่จะหาอาหารที่ถูกที่สุดในพื้นที่ของคุณคุณสามารถวางแผนเมนูของคุณขึ้นอยู่กับการขายและสต็อกอาหารที่ดีในราคาขายซุปเปอร์

ทำโฮมเมด

เรารักพิซซ่าในครอบครัวของเรา แต่พิซซ่าซื้อกลับบ้านมีราคาแพง แต่เราทำสูตรพิซซ่าโฮมเมดที่ดีที่สุดของเราที่บ้านด้วยสูตรเค้กที่ยอดเยี่ยมของเราและท็อปปิ้งที่เราชื่นชอบ พิซซ่าแบบโฮมเมดของเรามักจะดีกว่าพิซซ่าที่ซื้อในร้านหรือซื้อพิซซ่าและมีราคาประมาณ 10 เหรียญสำหรับทำพิซซ่าขนาดใหญ่สองอัน นอกจากนี้เรายังทำ tortillas แป้งโฮมเมดและคุกกี้โฮมเมดและของหวานอื่น ๆ เมื่อเราทำขนม เมื่อเรียนรู้วิธีการทำสิ่งต่างๆตั้งแต่เริ่มต้นคุณสามารถลดค่าใช้จ่ายลงในบางรายการได้ถึง 75%

ไปที่ Local

อีกวิธีหนึ่งที่เราประหยัดตันต่อค่าอาหารคือการปลูกผักของเราเองหรือซื้อจากตลาดของเกษตรกร แม้ว่าคุณจะไม่ได้มีที่ว่างสำหรับสวนขนาดใหญ่ แต่คุณสามารถประหยัดเงินได้ด้วยการปลูกผัก 1, 2 หรือ 3 ผักที่คุณซื้อได้มากที่สุดที่ร้านขายของชำ ตัวอย่างเช่นถ้าคุณใช้มะเขือเทศจำนวนมากคุณสามารถใส่พืชมะเขือเทศลงในกระถางได้บนดาดฟ้าของคุณ หรือถ้าคุณทานแครอทคุณสามารถปลูกพืชแครอทบางส่วนตามแนวขอบบ้านได้ ผักมักจะพบได้ในราคาถูกที่ตลาดเกษตรกรเช่นกัน ในการเดินทางครั้งสุดท้ายของเราไปยังตลาดเกษตรกรเราหยิบมะเขือเทศน้ำหนัก 3 ปอนด์ราคา 3 เหรียญ - น้อยกว่าครึ่งหนึ่งของราคามะเขือเทศร้านขายของชำที่นี่และสดเป็นสองเท่า

เรียนรู้ที่จะเอาใจใส่ด้วย Basic / Generic

ไม่ใช่ทุกมื้อต้องเป็นเหตุการณ์ฟุ่มเฟือย บางคืนเรามีข้าวต้ม Chipotle Rice สำหรับมื้อเย็นและคนอื่น ๆ เราโยนสลัดผักที่เป็นพื้นฐาน การลดความคาดหวังและการรับประทานอาหารเพื่อใช้ชีวิตแทนที่จะกินอาหารคุณจะลดค่าใช้จ่ายในร้านขายของชำและอาจถึงแม้จะอยู่ในรอบเอว 🙂

กฎเดียวกันกับทั่วไปเราไม่ได้ซื้อผลิตภัณฑ์ทั่วไปพร้อมกับทุกสิ่งทุกอย่าง แต่เรามักจะลองลิ้มรสทดสอบเวอร์ชันทั่วไปของสิ่งที่เราซื้อเป็นประจำและหากรุ่นทั่วไปตรงตามมาตรฐานการทดสอบรสชาติที่ไม่ทำให้เราเริ่มซื้อสินค้าทั่วไปแทนแบรนด์ชื่อ สิ่ง ด้านพลิกของเรื่องนี้คือถ้าแบรนด์ทั่วไปเป็นเหลือทนเราไม่ลังเลที่จะใช้จ่ายเงินในสิ่งที่แบรนด์ชื่อ ทุกอย่างเกี่ยวกับความสมดุล

หยุดซื้อขยะ

ฉันเป็นคนสอดแนมที่ร้านขายของชำ ฉันมักจะปล่อยให้ดวงตาของฉันเดินไปที่รถเข็นของคนอื่นเพื่อดูสิ่งที่พวกเขากำลังให้อาหารครอบครัวและการใช้จ่ายเงินของพวกเขาใน มันมักจะทำให้ฉัน cringe เมื่อฉันเห็นรถเข็นที่เต็มไปด้วยอาหารขยะประมวลผล ป๊อปชิปและอาหารแปรรูปอื่น ๆ หมายถึงภัยพิบัติที่แน่นอนที่จะประหยัดงบประมาณร้านขายของชำ เราไม่ได้ซื้อพวกเขาจนกว่าเราจะเฉลิมฉลองโอกาสพิเศษ

โดยปฏิบัติตามหลักเกณฑ์ข้างต้นคุณก็สามารถตัดรายได้หลายร้อยเหรียญออกจากการเรียกเก็บเงินของร้านขายของชำรายเดือนโดยปล่อยเงินจำนวนดังกล่าวเพื่อช่วยให้คุณบรรลุเป้าหมายของการเป็นหนี้ฟรีหรือมีเงินมากขึ้นเพื่อช่วยให้คุณเข้าถึงความฝันทางการเงินที่คุณมีอยู่

เคล็ดลับที่คุณชื่นชอบเพื่อช่วยประหยัดเงินในร้านขายของชำคืออะไร?

ดูวิดีโอ: 10 สิ่งประดิษฐ์สุดยอดจากขวดพลาสติก

โพสต์ยอดนิยม

หมวดหมู่ การเงิน, บทความถัดไป

8 วิธีที่สร้างสรรค์เพื่อประหยัดเงินในร้านขายของชำ
การเงิน

8 วิธีที่สร้างสรรค์เพื่อประหยัดเงินในร้านขายของชำ

ขณะที่ฉันเป็นโค้ชคนในพื้นที่ที่ประหยัดที่สุดแห่งหนึ่งในสถานที่ที่ฉันเห็นว่าเงินที่เสียมากที่สุดอยู่ในพื้นที่ของการใช้จ่ายของชำ ในครอบครัวชาวนากระเง้ากระหม่อมเราเก็บงบประมาณของร้านขายของชำไว้สูงสุด 400 เหรียญต่อเดือนสำหรับครอบครัวหกคน แต่มันไม่ได้เป็นอย่างนั้นเสมอไป ก่อนการเปิดเผยอันยิ่งใหญ่ของเราเกี่ยวกับปัญหาการเงินของเราเราใช้จ่ายรายได้เกือบ 1,000 เหรียญต่อเดือนสำหรับร้านขายของชำ
อ่านเพิ่มเติม
วิธีการสร้างงบประมาณที่ใช้งานได้จริง!
การเงิน

วิธีการสร้างงบประมาณที่ใช้งานได้จริง!

คุณอาจรู้ว่าคุณต้องการงบประมาณเพื่อช่วยให้คุณบรรลุเป้าหมายทางการเงินของคุณ สำหรับหลายคน "งบประมาณ" เป็นคำที่สกปรกหกตัว แต่ก็ไม่จำเป็นต้องเป็น คุณอาจรู้ว่าคุณต้องการงบประมาณเพื่อช่วยให้คุณบรรลุเป้าหมายทางการเงินในระยะยาว แต่หลายคนไม่ทราบว่าจะเริ่มสร้างงบประมาณที่มีประสิทธิภาพได้อย่างไร
อ่านเพิ่มเติม
GF ¢ 033: 15 เหตุผลทำไมคุณจะไม่สามารถเกษียณอายุก่อนได้
การเงิน

GF ¢ 033: 15 เหตุผลทำไมคุณจะไม่สามารถเกษียณอายุก่อนได้

http://traffic.libsyn.com/goodfinancialcents/GFC033_.mp3 ใครไม่อยากเกษียณอายุก่อนใคร? แต่น่าเสียดายที่หลายคนคงจะไม่สามารถทำได้ ยิ่งแย่ลงคนจำนวนมากยังไม่มีเงื่อนงำที่จะไม่สามารถเกษียณอายุได้ กรณีเช่นนี้เกิดขึ้นกับคู่สามีภรรยาในช่วงกลางปี ​​30 ที่วางแผนไว้ว่าจะเกษียณอายุในปี 50 แม้ว่าจะมีเงินออมเพียง 17,000 เหรียญ
อ่านเพิ่มเติม
สัมภาษณ์กับ Andrew Schrage จาก MoneyCrashers.com
การเงิน

สัมภาษณ์กับ Andrew Schrage จาก MoneyCrashers.com

ในฐานะที่เป็นส่วนใหญ่ของคุณที่เป็นผู้อ่านปกติรู้ว่าฉันจะเร็ว ๆ นี้จะเปิดตัวพอดคาสต์กระเป๋าที่ดีที่ฉันจะสัมภาษณ์คนที่รักสิ่งที่พวกเขาทำเพื่อชีวิต เพื่อให้คุณได้ลิ้มรสคำถามที่ฉันจะถามใน podc ​​ast นี่คือการสัมภาษณ์ที่ฉันทำกับ Andrew Schrage ผู้ร่วมก่อตั้ง MoneyCrashers
อ่านเพิ่มเติม